November 17, 2020

കര്‍ണാടക: വി​ശ്വാ​സ​വോട്ടെടു​പ്പ്​ ഇ​ന്ന്​ ന​ട​ന്നേ​ക്കും

ബം​ഗ​ളൂ​രു: സ​ഖ്യ​ത്തി​ലെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യു​ടെ മ​റ​വി​ല്‍ ക​ര്‍​ണാ​ട​ക​യി​ല്‍ ബി.​ജെ.​പി ന​ട​ത്തി​യ ഒാ​പ​റേ​ഷ​ന്‍ താ​മ​ര ഫ​ലം കാ​ണു​മോ എ​ന്ന്​ ഇ​ന്ന​റി​യാം. വി​ശ്വാ​സ പ്ര​മേ​യ​ത്തി​ലു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ സ്​​പീ​ക്ക​ര്‍ കെ.​ആ​ര്‍. ര​മേ​ശ്​ കു​മാ​റി​ന്​ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി എ​ച്ച്‌.​ഡി. കു​മാ​ര​സ്വാ​മി ഉ​റ​പ്പ്​ ന​ല്‍​കി​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ വി​ശ്വാ​സ​വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പ്​ നീ​ട്ടാ​നി​ട​യി​ല്ല.

പ്ര​മേ​യ​ത്തി​ല്‍ ച​ര്‍​ച്ച ന​ട​ന്ന ര​ണ്ടു ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും സ​ഭ​യി​ല്‍ ന്യൂ​ന​പ​ക്ഷ​മാ​യി​രു​ന്നു സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍. അ​തി​നി​ടെ, മും​ബൈ​യി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന വി​മ​ത​ര്‍ രാ​ജി പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും സ​ഭ​യി​ലെ​ത്തി​ല്ലെ​ന്നും ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചു. മും​ബൈ​യി​ലും ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ലും ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന ശ്രീ​മ​ന്ത്​​പാ​ട്ടീ​ലും ബി. ​നാ​ഗേ​ന്ദ്ര​യും പ​െ​ങ്ക​ടു​ക്കാ​നി​ട​യി​ല്ല. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച​യും ഇ​തേ സ്​​ഥി​തി തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ല്‍, സ​ഖ്യ​സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്​ രാ​ജി​വെ​ച്ചൊ​ഴി​യേ​ണ്ടി​വ​രും.

വി​ശ്വാ​സ പ്ര​മേ​യ​ത്തി​നു​ള്ള മ​റു​പ​ടി​യി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​റി​​​െന്‍റ ഭ​ര​ണ​നേ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ വി​വ​രി​ച്ച്‌​ സു​ദീ​ര്‍​ഘ​മാ​യ പ്ര​സം​ഗം ന​ട​ത്തി​യ ശേ​ഷം വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പി​ന്​ കാ​ക്കാ​തെ ഗ​വ​ര്‍​ണ​റെ നേ​രി​ല്‍​ക്ക​ണ്ട്​ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി രാ​ജി​ക്ക​ത്ത്​ ന​ല്‍​കാ​നും ഇ​ട​യു​ണ്ട്. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ സാ​േ​ങ്ക​തി​ക ഉ​പ​ദേ​ഷ്​​ടാ​വ്​ എം.​കെ. വെ​ങ്ക​ട്ട​രാ​മ​ന്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം രാ​ജി​വെ​ച്ച​ത്​ കു​മാ​ര​സ്വാ​മി​യു​ടെ രാ​ജി​ക്കു​ള്ള​ സൂ​ച​ന​യാ​യും കാ​ണു​ന്നു​ണ്ട്.

ജെ.​ഡി-​എ​സി​​​െന്‍റ സ​ഖ്യ​ക​ക്ഷി​യാ​യ ബി.​എ​സ്.​പി അം​ഗ​വും മു​ന്‍​മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ എ​ന്‍. മ​ഹേ​ഷി​നോ​ട്​ സ​ഭ​യി​ലെ​ത്തി സ​ഖ്യ​ത്തി​ന്​ വോ​ട്ടു​ചെ​യ്യാ​ന്‍ ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച രാ​ത്രി​യോ​ടെ പാ​ര്‍​ട്ടി അ​ധ്യ​ക്ഷ മാ​യാ​വ​തി നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി. വി​ശ്വാ​സ​വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പി​ല്‍ പ​െ​ങ്ക​ടു​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ്​ പാ​ര്‍​ട്ടി നി​ല​പാ​ടെ​ന്ന്​ മ​ഹേ​ഷ്​ അ​റി​യി​ച്ച​തി​ന്​ പി​ന്നാ​ലെ​യു​ള്ള മാ​യാ​വ​തി​യു​ടെ നി​ര്‍​ദേ​ശം, ദേ​വ​ഗൗ​ഡ​യു​ടെ അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥ​ന മാ​നി​ച്ചാ​ണെ​ന്ന​റി​യു​ന്നു.

സ​ര്‍​ക്കാ​റി​നു​ള്ള പി​ന്തു​ണ പി​ന്‍​വ​ലി​ച്ച സ്വ​ത​ന്ത്ര എം.​എ​ല്‍.​എ എ​ച്ച്‌. നാ​ഗേ​ഷ്, കെ.​പി.​ജെ.​പി എം.​എ​ല്‍.​എ ആ​ര്‍. ശ​ങ്ക​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ക്കും. ൈവ​കീ​ട്ട്​ അ​ഞ്ചി​ന​കം വി​ശ്വാ​സ വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പ്​ ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു​ള്ള ഹ​ര​ജി തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച ഫ​യ​ല്‍ ചെ​യ്യും.

വി​മ​ത​രു​ടെ ഹ​ര​ജി​യി​ലെ കോ​ട​തി വി​ധി​യി​ല്‍, വി​പ്പ്​​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ ന​ട​ത്തി​യ പ​രാ​മ​ര്‍​ശ​ത്തി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​ത തേ​ടി കെ.​പി.​സി.​സി അ​ധ്യ​ക്ഷ​ന്‍ ദി​നേ​ശ്​ ഗു​ണ്ടു​റാ​വു​വും സ​ഭാ ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ല്‍ ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ ഇ​ട​പെ​ട്ട​തി​നെ​തി​രെ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി എ​ച്ച്‌.​ഡി. കു​മാ​ര​സ്വാ​മി​യും ന​ല്‍​കി​യ ഹ​ര​ജി​ക​ളും തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും. ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച​യും വി​മ​ത​രെ അ​നു​ന​യി​പ്പി​ക്കാ​നു​ള്ള തീ​വ്ര​ശ്ര​മ​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു ഭ​ര​ണ​പ​ക്ഷ നേ​താ​ക്ക​ള്‍.

മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി സ്​​ഥാ​നം സി​ദ്ധ​രാ​മ​യ്യ​ക്ക്​ ​ൈക​മാ​റി വി​മ​ത​രെ അ​ടു​പ്പി​ക്കാ​നാ​ണ്​ ജെ.​ഡി-​എ​സി​​​െന്‍റ ശ്ര​മം. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​സ്​​ഥാ​നം കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​ന്​ വി​ട്ടു​ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ജെ.​ഡി-​എ​സ്​ ത​യാ​റാ​ണെ​ന്ന്​ ദേ​വ​ഗൗ​ഡ പ​റ​ഞ്ഞ​താ​യി മ​ന്ത്രി ഡി.​കെ. ശി​വ​കു​മാ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച വൈ​കീ​ട്ട്​ ജെ.​ഡി-​എ​സ്​ മ​ന്ത്രി​മാ​രാ​യ ജി.​ടി. ദേ​വ​ഗൗ​ഡ, സാ​റ മ​ഹേ​ഷ്​ എ​ന്നി​വ​ര്‍ സ​ഖ്യ​ത്തി​​​െന്‍റ ഏ​കോ​പ​ന​സ​മി​തി ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍​കൂ​ടി​യാ​യ സി​ദ്ധ​രാ​മ​യ്യ​യു​ടെ വ​സ​തി​യി​ലെ​ത്തി ച​ര്‍​ച്ച ന​ട​ത്തി. സ​ഭ​യി​ലെ​ത്തി ബി.​ജെ.​പി​യു​െ​ട കു​തി​ര​ക്ക​ച്ച​വ​ട​ത്തെ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന്​ കു​മാ​ര​സ്വാ​മി വി​മ​ത​രോ​ട്​ അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ചു. സ​ഖ്യ​സ​ര്‍​ക്കാ​റി​നെ ര​ക്ഷി​ക്കാ​ന്‍ എ​ന്തു വി​ട്ടു​വീ​ഴ്​​ച​ക്കും ത​യാ​റാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

രാ​ജി പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും സ​ഭ​യി​ല്‍ പ​െ​ങ്ക​ടു​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി 11 വി​മ​ത​ര്‍ ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച വി​ഡി​യോ സ​ന്ദേ​ശം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ടു. സ​ഖ്യ നേ​താ​ക്ക​ള്‍ വി​മ​ത​രെ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ടാ​ന്‍ തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യി ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ ഇ​വ​രെ വി​വി​ധ ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​േ​ല​ക്ക്​ മാ​റ്റി​യ​താ​യും അ​റി​യു​ന്നു.

ര​മേ​ശ്​ ജാ​ര്‍​ക്കി​ഹോ​ളി​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു സം​ഘം മ​ും​ബൈ​യി​ലും ബി.​സി. പാ​ട്ടീ​ലി​​​െന്‍റ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ചി​ല​ര്‍ പു​ണെ​യി​ലും എ​സ്.​ടി. സോ​മ​ശേ​ഖ​റി​​​െന്‍റ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​വ​ര്‍ ലോ​ന​വാ​ല​യി​ലും ഹോ​ട്ട​ലി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ്​ വി​വ​രം.ജെ.​ഡി-​എ​സി​​​െന്‍റ​യും കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​​​െന്‍റ​യും ബി.​ജെ.​പി​യു​ടെ​യും എം.​എ​ല്‍.​എ​മാ​ര്‍ ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ലെ വി​വി​ധ റി​സോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ളി​ല്‍​ത്ത​ന്നെ ക​ഴി​യു​ക​യാ​ണ്.

ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച മൂ​ന്നു പാ​ര്‍​ട്ടി​ക​ളു​ടെ​യും നി​യ​മ​സ​ഭ ക​ക്ഷി യോ​ഗം ചേ​ര്‍​ന്നു. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച വ​രെ ത​ങ്ങ​ള്‍ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​മെ​ന്നും സ്​​പീ​ക്ക​റും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യും വാ​ക്കു​പാ​ലി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ശ്വ​സി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ്​ ബി.​എ​സ്. യെ​ദി​യൂ​ര​പ്പ പ​റ​ഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.